กระดานสนทนานักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
กรุณา log in เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็น

Join the forum, it's quick and easy

กระดานสนทนานักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
กรุณา log in เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็น
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» 4 คุณสมบัติการสมัครงาน ที่อาจเป็นกับดัก ล่อให้เราตกหลุมพราง
by max17 Tue Feb 27, 2018 10:53 am

» แจกชีท และสรุปหน้าราม ของคณะสื่อสารมวลชนค่ะ
by peachyz Sun Nov 19, 2017 12:54 pm

» หนังสือเสียง 10131 สังคมมนุษย์ มสธ.
by worapolh Thu May 11, 2017 3:33 pm

» หนังสือเสียง PY332 PY235 PY331 PY234 PY225 PY103
by worapolh Thu May 11, 2017 3:33 pm

» หนังสือเสียง HI368 ประวัติศาสตร์จักรวรรดิจีน
by worapolh Thu May 11, 2017 3:30 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY225 ปรัชญาจีน
by worapolh Thu Apr 06, 2017 7:42 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY234
by worapolh Thu Apr 06, 2017 7:41 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY103
by worapolh Thu Apr 06, 2017 6:37 pm

» หนังสือเสียงรามฟรีครับ HI330
by worapolh Wed Mar 29, 2017 5:53 pm

» มีหนังสือและชี๊ทขายครับตามที่อาจารย์สอนและแถมมีจดคำถามข้อสอบหรือคำตอบข้อสอบด้วยครับ
by tonpongsuwat Tue Jan 24, 2017 2:48 pm

» เราสามารถลงวิชาโท ของคณะอื่นได้ไหมครับ
by dentatus Sun Nov 06, 2016 1:13 pm

» แนวข้อสอบ ENS3401
by tonaorza97 Mon Oct 31, 2016 7:05 pm

» แนวข้อสอบ ENS3401
by tonaorza97 Mon Oct 31, 2016 7:04 pm

» สอบถามการเรียนวิชาเอกภาษาจีนที่ราม
by kendo89 Sun Oct 30, 2016 8:04 pm

» ขายหนังสือคณะประวัติศาสตร์
by tonpongsuwat Fri Sep 23, 2016 9:54 pm

» ขายหนงสือคณะปรัชญา
by tonpongsuwat Fri Sep 23, 2016 9:54 pm

LIKE & SHARE THIS PAGE

ติดต่อผู้ดูแลบอร์ด

แนะนำหัวข้อใหม่(ตอนนี้หัวข้อนี้หยุดใช้งานไว้ก่อน)

3 posters

Go down

แนะนำหัวข้อใหม่(ตอนนี้หัวข้อนี้หยุดใช้งานไว้ก่อน) Empty แนะนำหัวข้อใหม่(ตอนนี้หัวข้อนี้หยุดใช้งานไว้ก่อน)

ตั้งหัวข้อ by Admin Tue Mar 15, 2011 11:04 pm

สวัสดีสมาชิก human-ru.com ทุกคนนะครับ

วัตถุประสงค์ข้อแรกที่ผมสร้างบอร์ดนี้ขึ้นมา ผมก็อยากจะให้เป็นเหมือนกับคำอธิบายที่หัวของบอร์ด คือ "บอร์ดแห่งมิตรภาพ ความช่วยเหลือ สามัคคี เป็นเพื่อนคุย ช่วยกันเรียน สอบถามและแนะนำกันในด้านการเรียนและด้านที่มีประโยชน์" เพราะผมเห็นว่าน่าจะมีแหล่งที่พูดคุย สอบถาม แสดงความคิดเห็น กันได้อย่างง่ายๆ แต่ในปัจจุบันก็มีช่องทางการติดต่อสื่อสารและรวมตัวกันได้หลากหลายช่องทางมากๆ ซึ่งก็น่าจะมีประโยชน์ต่อเพื่อนๆทุกคนมากขึ้น อย่างไรก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกของแต่ละบุคคล

อีกประเด็นก็เพื่อ(เผื่อ)จะได้เป็นแหล่งข้อมูลที่ได้จัดเรียงไว้อย่างเป็นหมวดหมู่ให้เพื่อนๆที่ไม่ได้เข้าเรียนด้วยเพราะเหตุผลจำเป็นต่างๆกันไป ได้มีโอกาสติดตามการเรียนการสอนได้โดยเฉพาะอย่างยิ่งวิชาที่มหาวิทยาลัยไม่มีการถ่ายทอดผ่านอินเตอร์เน็ต

ต่อไปจะพูดถึงหัวข้อใหม่ ที่กำลังสร้างอยู่ ซึ่งจะแบ่งเป็นหมวดวิชา ไล่ไปเป็นรายวิชา และรายละเอียดแต่ละวิชาที่นักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์จำเป็นต้องเรียน ดังนี้คือ แนวข้อสอบเก่า อัพเดทคำบรรยาย พูดคุยปรึกษารายวิชา
[You must be registered and logged in to see this image.]

"แนวข้อสอบ" ก็จะเป็นแนวข้อสอบเก่า แนวข้อสอบเทอมปัจจุบันที่ท่านอาจารย์ไกด์ให้ในคาบแรกหรือคาบสุดท้าย แนวข้อสอบต่างๆระหว่างเรียน หรือแนวข้อสอบต่างๆที่เพื่อนๆได้มา แล้วอยากจะแบ่งปันให้เพื่อนๆคนอื่นได้รู้ด้วย ซึ่งข้อมูลเหล่านี้อาจจะเป็นการพิมพ์ขึ้นมาใหม่ หรือเป็นไฟล์รูปที่ถ่ายมาจากสมุดจดของตนหรือถ่ายมาจากเอกสารที่อาจารย์แจกให้หรืออื่นๆ หรือในรูปแบบไฟล์ใดๆก็สามารถทำได้

"อัพเดทการเรียนในเทอมปัจจุบัน" จะเป็นการให้ข้อมูลอัพเดทของในแต่ละคาบเรียน อาจจะเป็นแค่หัวข้อที่เรียนในแต่ละครั้ง และอาจารย์แนะนำอะไรเพิ่มเติมบ้าง หรือเนื้อหาทั้งหมดที่เรียนก็ได้ ข้อมูลอาจจะเป็นการพิมพ์ขึ้นมาใหม่ การถ่ายรูปจากสมุดเลคเชอร์หรือในรูปแบบใดๆ ในหัวข้อนี้คงต้องอาศัยอาสาสมัครที่เข้าเรียนในวิชานั้นๆมาช่วยอัพเดทเพื่อช่วยเหลือคนอื่นๆ

"พูดคุย สอบถามเกี่ยวกับรายวิชา" หัวข้อนี้ก็มีไว้เพื่อมีข้อสงสัยหรือติดขัดในจุดใดในรายวิชานั้นๆ ก็ลองโพสต์ถามเพื่อนได้ในนี้

ในส่วนที่กำลังสร้างอยู่ก็มีรายละเอียดดังที่กล่าวไป ซึ่งก็กังวลเล็กๆอยู่เหมือนกันว่าจะมีคนมาช่วยกันโพสต์อย่างที่ได้วางโครงสร้างไว้หรือไม่แต่....ก็ไม่เป็นไร ก็สร้างเผื่อๆเอาไว้ เผื่อจะมีประโยชน์ pale

แต่อย่างไรแล้ว ก็อยากจะเชิญชวนเพื่อนๆ ที่พอจะมีเวลาและมีข้อมูลพอที่จะแนะนำช่วยเหลือกันได้ให้เข้ามาช่วยโพสต์กันบ้างนะครับ การที่เราได้เป็นฝ่ายให้นอกจากจะเป็นการแสดงน้ำใจแล้ว ก็น่าจะมีผลดีต่อการเรียนของเราเหมือนกันนะครับ อย่างน้อยก็มีใจจดจ่ออยู่กับการเรียน และยังได้ทบทวนไปในตัวด้วย

คาดว่าหัวข้อนี้ น่าจะเสร็จก่อนภาคซัมเมอร์นี้แต่ถ้ายังไม่เสร็จอย่างไรก็เชิญเพื่อนๆพูดคุยในเรื่องรายวิชานี้ไปในส่วนของแต่ละเมเจอร์ตามเดิมไปก่อนนะครับ

*** และสุดท้ายก่อนจบกระทู้ขอฝาก การร่วมสนุกกับบอร์ดเล็กน้อยแล้วกันนะครับ ทางบอร์ดจะมอบของรางวัลที่ระลึกเล็กๆน้อยๆสำหรับผู้ที่โพสต์ถาม-ตอบแสดงความคิดเห็นมากที่สุด 20 ลำดับ(ไม่รวมuser ของAdmin) รางวัลใหญ่(ที่ไม่ใหญ่มาก) 5 รางวัล และของที่ระลึก 15 รางวัล ซึ่งจะประกาศผล ในวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554 ถือเป็นผลพลอยได้จากการใจดีช่วยเหลือช่วยแนะนำเพื่อนๆนะครับ ของรางวัลจะจัดส่งไปทางไปรษณีย์ ส่วนของรางวัลจะเป็นอะไรนั้นจะนำมาโพสต์ให้เลือกอีกทีครับ pirat cat

แก้ไขล่าสุดโดย Admin_กิ๊กก๊อก เมื่อ Tue Jul 05, 2011 12:03 pm, ทั้งหมด 4 ครั้ง
Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

น้ำใจงดงาม : 46

ขึ้นไปข้างบน Go down

แนะนำหัวข้อใหม่(ตอนนี้หัวข้อนี้หยุดใช้งานไว้ก่อน) Empty Re: แนะนำหัวข้อใหม่(ตอนนี้หัวข้อนี้หยุดใช้งานไว้ก่อน)

ตั้งหัวข้อ by geeboxo Wed Mar 16, 2011 2:43 pm

ยอดเยี่ยมมากเลยจ้าพี่แอดมิน
เป็นกำลังใจให้ทำเสร็จในเร็ววันนะจ๊ะ

อัพเดทการเรียนในเทอมปัจจุบัน << อันนี้น่าสนใจมาก
เทอมหน้าจะเข้าเรียนทุกวิชาแล้วคงมีโอกาสได้แชร์โน้ตในห้องเรียนกับเพื่อนๆมากมายเลยทีเดียว

Smile
geeboxo
geeboxo
ผู้สังเกตการณ์

น้ำใจงดงาม : 8

แนะนำหัวข้อใหม่(ตอนนี้หัวข้อนี้หยุดใช้งานไว้ก่อน) Empty Re: แนะนำหัวข้อใหม่(ตอนนี้หัวข้อนี้หยุดใช้งานไว้ก่อน)

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Mar 26, 2011 5:41 am

(((หมวดวิชาภาษาอังกฤษ....ในรายวิชาที่เปิดสอนในซัมเมอร์2553นี้...สร้างเสร็จแล้วนะครับ...หากมีคำถามหรือคำแนะนำเกี่ยวกับรายวิชาEN ต่างๆ...แนะนำให้ตั้งกระทู้ใหม่ได้ที่[You must be registered and logged in to see this link.]นะครับ)))....ส่วนรายวิชาอื่นๆที่ยังสร้างไม่เสร็จ...สามารถตั้งกระทู้พูดคุยได้ในแต่ละเมเจอร์ที่เกี่ยวข้องได้ตามเดิมไปก่อนนะครับ.

ขออภัยในความล่าช้าด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Sun Mar 27, 2011 2:25 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

ตั้งหัวข้อ by Admin Sun Mar 27, 2011 1:26 am

(((หมวดวิชาภาษาศาสตร์...ในรายวิชาที่เปิดสอนที่เปิดสอนในซัมเมอร์2553นี้...สร้างเสร็จแล้วนะครับ...หากมีคำถามหรือคำแนะนำเกี่ยวกับรายวิชาLIต่างๆ...แนะนำให้ตั้งกระทู้ใหม่ได้ที่[You must be registered and logged in to see this link.]นะครับ)))....ส่วนรายวิชาอื่นๆที่ยังสร้างไม่เสร็จ...สามารถตั้งกระทู้พูดคุยได้ในแต่ละเมเจอร์ที่เกี่ยวข้องได้ตามเดิมไปก่อนครับ.

ขออภัยในความล่าช้าด้วยครับ
Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

ตั้งหัวข้อ by Admin Sat Apr 23, 2011 10:30 am

จากที่ทดลอง เปิดหัวข้อย่อยเป็นรายวิชา ซึ่งยังไม่ครบทุกรายวิชา และยังไม่สะดวกด้านเวลามากพอที่จะสร้างให้ครบเร็วๆนี้แน่ และอาจจะทำให้รู้สึกสับสนว่าตั้งกระทู้ที่ไหนดี... ดังนั้นจึงขอพับหัวข้อนี้เก็บเอาไว้ก่อน....อย่างไรแล้วก็เชิญชวนเพื่อนๆคุยกันในแต่ละเมเจอร์ตามเดิมกันนะครับ...อย่างไรเพื่อนที่เข้าเรียนก็เอาหัวข้อสำคัญที่เรียนมาอัพเดทให้เพื่อนๆอ่านบ้างนะครับ

ถึงแม้หัวข้อใหม่นี้จะถูกพับเก็บไว้ก่อน แต่ในส่วนของการร่วมสนุกสำหรับผู้ที่โพสต์ถาม-ตอบแสดงความคิดเห็นมากที่สุด 20 ลำดับ จะได้รับของรางวัลที่ระลึกเล็กๆน้อยๆยังอยู่นะครับ ประกาศผลวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554
Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

ตั้งหัวข้อ by Admin Tue Jul 05, 2011 12:02 pm

Admin_กิ๊กก๊อก พิมพ์ว่า:สวัสดีสมาชิก human-ru.com ทุกคนนะครับ

วัตถุประสงค์ข้อแรกที่ผมสร้างบอร์ดนี้ขึ้นมา ผมก็อยากจะให้เป็นเหมือนกับคำอธิบายที่หัวของบอร์ด คือ "บอร์ดแห่งมิตรภาพ ความช่วยเหลือ สามัคคี เป็นเพื่อนคุย ช่วยกันเรียน สอบถามและแนะนำกันในด้านการเรียนและด้านที่มีประโยชน์" เพราะผมเห็นว่าน่าจะมีแหล่งที่พูดคุย สอบถาม แสดงความคิดเห็น กันได้อย่างง่ายๆ แต่ในปัจจุบันก็มีช่องทางการติดต่อสื่อสารและรวมตัวกันได้หลากหลายช่องทางมากๆ ซึ่งก็น่าจะมีประโยชน์ต่อเพื่อนๆทุกคนมากขึ้น อย่างไรก็ขึ้นอยู่กับความสะดวกของแต่ละบุคคล

อีกประเด็นก็เพื่อ(เผื่อ)จะได้เป็นแหล่งข้อมูลที่ได้จัดเรียงไว้อย่างเป็นหมวดหมู่ให้เพื่อนๆที่ไม่ได้เข้าเรียนด้วยเพราะเหตุผลจำเป็นต่างๆกันไป ได้มีโอกาสติดตามการเรียนการสอนได้โดยเฉพาะอย่างยิ่งวิชาที่มหาวิทยาลัยไม่มีการถ่ายทอดผ่านอินเตอร์เน็ต

ต่อไปจะพูดถึงหัวข้อใหม่ ที่กำลังสร้างอยู่ ซึ่งจะแบ่งเป็นหมวดวิชา ไล่ไปเป็นรายวิชา และรายละเอียดแต่ละวิชาที่นักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์จำเป็นต้องเรียน ดังนี้คือ แนวข้อสอบเก่า อัพเดทคำบรรยาย พูดคุยปรึกษารายวิชา
[You must be registered and logged in to see this image.]

"แนวข้อสอบ" ก็จะเป็นแนวข้อสอบเก่า แนวข้อสอบเทอมปัจจุบันที่ท่านอาจารย์ไกด์ให้ในคาบแรกหรือคาบสุดท้าย แนวข้อสอบต่างๆระหว่างเรียน หรือแนวข้อสอบต่างๆที่เพื่อนๆได้มา แล้วอยากจะแบ่งปันให้เพื่อนๆคนอื่นได้รู้ด้วย ซึ่งข้อมูลเหล่านี้อาจจะเป็นการพิมพ์ขึ้นมาใหม่ หรือเป็นไฟล์รูปที่ถ่ายมาจากสมุดจดของตนหรือถ่ายมาจากเอกสารที่อาจารย์แจกให้หรืออื่นๆ หรือในรูปแบบไฟล์ใดๆก็สามารถทำได้

"อัพเดทการเรียนในเทอมปัจจุบัน" จะเป็นการให้ข้อมูลอัพเดทของในแต่ละคาบเรียน อาจจะเป็นแค่หัวข้อที่เรียนในแต่ละครั้ง และอาจารย์แนะนำอะไรเพิ่มเติมบ้าง หรือเนื้อหาทั้งหมดที่เรียนก็ได้ ข้อมูลอาจจะเป็นการพิมพ์ขึ้นมาใหม่ การถ่ายรูปจากสมุดเลคเชอร์หรือในรูปแบบใดๆ ในหัวข้อนี้คงต้องอาศัยอาสาสมัครที่เข้าเรียนในวิชานั้นๆมาช่วยอัพเดทเพื่อช่วยเหลือคนอื่นๆ

"พูดคุย สอบถามเกี่ยวกับรายวิชา" หัวข้อนี้ก็มีไว้เพื่อมีข้อสงสัยหรือติดขัดในจุดใดในรายวิชานั้นๆ ก็ลองโพสต์ถามเพื่อนได้ในนี้

ในส่วนที่กำลังสร้างอยู่ก็มีรายละเอียดดังที่กล่าวไป ซึ่งก็กังวลเล็กๆอยู่เหมือนกันว่าจะมีคนมาช่วยกันโพสต์อย่างที่ได้วางโครงสร้างไว้หรือไม่แต่....ก็ไม่เป็นไร ก็สร้างเผื่อๆเอาไว้ เผื่อจะมีประโยชน์ pale

แต่อย่างไรแล้ว ก็อยากจะเชิญชวนเพื่อนๆ ที่พอจะมีเวลาและมีข้อมูลพอที่จะแนะนำช่วยเหลือกันได้ให้เข้ามาช่วยโพสต์กันบ้างนะครับ การที่เราได้เป็นฝ่ายให้นอกจากจะเป็นการแสดงน้ำใจแล้ว ก็น่าจะมีผลดีต่อการเรียนของเราเหมือนกันนะครับ อย่างน้อยก็มีใจจดจ่ออยู่กับการเรียน และยังได้ทบทวนไปในตัวด้วย

คาดว่าหัวข้อนี้ น่าจะเสร็จก่อนภาคซัมเมอร์นี้แต่ถ้ายังไม่เสร็จอย่างไรก็เชิญเพื่อนๆพูดคุยในเรื่องรายวิชานี้ไปในส่วนของแต่ละเมเจอร์ตามเดิมไปก่อนนะครับ

*** และสุดท้ายก่อนจบกระทู้ขอฝาก การร่วมสนุกกับบอร์ดเล็กน้อยแล้วกันนะครับ ทางบอร์ดจะมอบของรางวัลที่ระลึกเล็กๆน้อยๆสำหรับผู้ที่โพสต์ถาม-ตอบแสดงความคิดเห็นมากที่สุด 20 ลำดับ(ไม่รวมuser ของAdmin) รางวัลใหญ่(ที่ไม่ใหญ่มาก) 5 รางวัล และของที่ระลึก 15 รางวัล ซึ่งจะประกาศผล ในวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554 ถือเป็นผลพลอยได้จากการใจดีช่วยเหลือช่วยแนะนำเพื่อนๆนะครับ ของรางวัลจะจัดส่งไปทางไปรษณีย์ ส่วนของรางวัลจะเป็นอะไรนั้นจะนำมาโพสต์ให้เลือกอีกทีครับ pirat cat

Very Happy Very Happy มาแล้วคร้าบ ^^ หายไปนานกับหัวข้อนี้....ถึงแม้โครงการแยกบอร์ดออกเป็นรายวิชาจะยังไม่ได้ดำเนินการต่อ ตามเหตุผลที่ได้แจ้งไว้ในreplyก่อนหน้า แต่กิจกรรมการมอบของที่ระลึกจากทางเว็บบอร์ดก็ยังอยู่เหมือนเดิมนะครับ และวันนี้ก็จะมาอัพเดท ของรางวัลให้ได้ชมกัน....

ของรางวัลที่เลือกมาก็จะเน้นนสิ่งของที่ใช้ประโยชน์ได้อ่ะนะครับ ราคาอาจไม่ได้มากมายอะไรแต่เวลาใช้ก็น่าจะรู้สึกดีนะ เพราะเราได้มันมาจากการแสดงน้ำใจต่อผู้อื่น ต่อให้มีเงินที่มากกว่ามูลค่าของของรางวัล แต่ก็ไม่สามารถมีของชิ้นนี้ ชิ้นที่กำลังจะจัดส่งให้นี้ได้ ก็หวังว่าจะมีของรางวัลที่ถูกใจบ้างนะครับ

(*** ประกาศรางวัล เวลา21.00 น.ของวันพุธที่ 21 ก.ย. 2554 นะครับ หลังจากนั้นผู้ที่โพสต์ถามตอบมากที่สุดเรียงอันดับ1,2,3,4 กรุณามาโพสต์เลือกด้วยนะครับว่าต้องการของชิ้นไหน(ที่ไม่ซ้ำกัน)..จะได้จัดส่งได้ถูกใจกว่าจัดอันดับของรางวัลที่ตายตัวเอาไว้...(อันดับที่5...เข้าใจเค้าน้า.. Neutral (เสียงอ้อนเล็กๆtongue อิอิ)....และขอให้ทั้ง20อันดับที่ประกาศไปช่วยรีบแจ้งที่อยู่ในการจัดส่ง มาทางข้อความส่วนตัว(PM)ด้วยนะครับ...ผมจะสะดวกจัดส่งให้ในวันศุกร์ที่23 ก.ย. หากส่งที่อยู่มาหลังจากนี้อาจต้องรอช้าซักนิดนึง นะครับ // สุดท้าย ขอขอบคุณทุกคนที่มาช่วยกันสร้างสรรค์บอร์ดนี้นะครับ...อาจจะโพสต์มากบ้างน้อยบ้าง แต่ผมคิดว่าทุกการโพสต์ก็มีประโยชน์กับผู้อ่านครับอาจจะเป็นด้านให้ความรู้ ด้านอยู่คุยเป็นเพื่อน ด้านให้กำลังใจกัน ฯลฯ)

ชิ้นที่ 1
ชนิดสินค้า :ร่มพับ3ตอน โลโก้ RU
วิธีใช้ : ใช้กางกันแดดและฝน
คำแนะนำ : ควรสะบัดให้ผ้าคลี่ออกก่อนกาง,ควรตากให้แห้งก่อนเก็บ Laughing

ชิ้นที่ 2
แก้้ว mug รุ่น NB-013 โลโก้ RU Sad

ชิ้นที่ 3
ชนิดสินค้า : กระเป๋าหนังใส่เครื่องเขียน โลโก้ RU
วิธีใช้ : ใช้ใส่สิ่งของอเนกประสงค์
วัสดุ : หนัง PU
คำแนะนำ : ห้ามเข้าใกล้ไฟ Rolling Eyes

ชิ้นที่ 4
สมุดบันทึก ริมห่วง โลโก้ RU กระดาษ Green Read 80 แกรม Cool

ชิ้นที่ 5
สมุดปกแข็ง ม.รามคำแหง กระดาษปอนด์ 70 แกรม 17.3x21.5 ซม. clown

Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

ตั้งหัวข้อ by วินิจฉัย Wed Jul 06, 2011 5:55 pm

อันดับที่ 5-20 นี่ได้อะไรหรอครับ แบบว่างงๆ (แอบหมายปองร่มกับสมุดเล็ก 555+)
วินิจฉัย
วินิจฉัย

น้ำใจงดงาม : 4

http://bigvictory.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Jul 06, 2011 7:52 pm

วินิจฉัย พิมพ์ว่า:อันดับที่ 5-20 นี่ได้อะไรหรอครับ แบบว่างงๆ (แอบหมายปองร่มกับสมุดเล็ก 555+)

อันดับที่5 ก็เป็น 1 ใน 5 ชิ้นที่โพสต์ไว้นี่หละคร้าบ ^^ .... แต่คือเป็นชิ้นที่ผู้ที่อยู่ในอันดับที่1-4 ไม่ได้เลือกอ่ะครับ Sad
ส่วนอันดับที่ 6-20 เดี๋ยวก็รู้ครับ !! (หุหุ ที่จริงคือ.. ยังไม่เจออะไรที่ถูกใจอ่ะครับ ( ^^ หามาแจกเพื่อนสมาชิก แต่เน้นถูกใจตัวเองครับ Laughing)...)
Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

ตั้งหัวข้อ by วินิจฉัย Thu Jul 07, 2011 10:45 pm

Admin_กิ๊กก๊อก พิมพ์ว่า:
วินิจฉัย พิมพ์ว่า:อันดับที่ 5-20 นี่ได้อะไรหรอครับ แบบว่างงๆ (แอบหมายปองร่มกับสมุดเล็ก 555+)

อันดับที่5 ก็เป็น 1 ใน 5 ชิ้นที่โพสต์ไว้นี่หละคร้าบ ^^ .... แต่คือเป็นชิ้นที่ผู้ที่อยู่ในอันดับที่1-4 ไม่ได้เลือกอ่ะครับ Sad
ส่วนอันดับที่ 6-20 เดี๋ยวก็รู้ครับ !! (หุหุ ที่จริงคือ.. ยังไม่เจออะไรที่ถูกใจอ่ะครับ ( ^^ หามาแจกเพื่อนสมาชิก แต่เน้นถูกใจตัวเองครับ Laughing)...)

ขอบคุณท่านแอดมินที่มาไขข้อของใจให้ผมครับ affraid
วินิจฉัย
วินิจฉัย

น้ำใจงดงาม : 4

http://bigvictory.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน