กระดานสนทนานักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
กรุณา log in เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็น

Join the forum, it's quick and easy

กระดานสนทนานักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
กรุณา log in เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็น
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» 4 คุณสมบัติการสมัครงาน ที่อาจเป็นกับดัก ล่อให้เราตกหลุมพราง
by max17 Tue Feb 27, 2018 10:53 am

» แจกชีท และสรุปหน้าราม ของคณะสื่อสารมวลชนค่ะ
by peachyz Sun Nov 19, 2017 12:54 pm

» หนังสือเสียง 10131 สังคมมนุษย์ มสธ.
by worapolh Thu May 11, 2017 3:33 pm

» หนังสือเสียง PY332 PY235 PY331 PY234 PY225 PY103
by worapolh Thu May 11, 2017 3:33 pm

» หนังสือเสียง HI368 ประวัติศาสตร์จักรวรรดิจีน
by worapolh Thu May 11, 2017 3:30 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY225 ปรัชญาจีน
by worapolh Thu Apr 06, 2017 7:42 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY234
by worapolh Thu Apr 06, 2017 7:41 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY103
by worapolh Thu Apr 06, 2017 6:37 pm

» หนังสือเสียงรามฟรีครับ HI330
by worapolh Wed Mar 29, 2017 5:53 pm

» มีหนังสือและชี๊ทขายครับตามที่อาจารย์สอนและแถมมีจดคำถามข้อสอบหรือคำตอบข้อสอบด้วยครับ
by tonpongsuwat Tue Jan 24, 2017 2:48 pm

» เราสามารถลงวิชาโท ของคณะอื่นได้ไหมครับ
by dentatus Sun Nov 06, 2016 1:13 pm

» แนวข้อสอบ ENS3401
by tonaorza97 Mon Oct 31, 2016 7:05 pm

» แนวข้อสอบ ENS3401
by tonaorza97 Mon Oct 31, 2016 7:04 pm

» สอบถามการเรียนวิชาเอกภาษาจีนที่ราม
by kendo89 Sun Oct 30, 2016 8:04 pm

» ขายหนังสือคณะประวัติศาสตร์
by tonpongsuwat Fri Sep 23, 2016 9:54 pm

» ขายหนงสือคณะปรัชญา
by tonpongsuwat Fri Sep 23, 2016 9:54 pm

LIKE & SHARE THIS PAGE

ติดต่อผู้ดูแลบอร์ด

บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า

JazzUp
term_tem
puppygufon
7 posters

Go down

บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า Empty บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า

ตั้งหัวข้อ by puppygufon Wed Jan 26, 2011 7:56 pm

รายงานตัวคนแรกเลย น่าจะมีเบอร์กันและกัน จะได้หากันจนเจออออออ Very Happy
puppygufon
puppygufon
ก้าวแรกแห่งการแบ่งปัน

น้ำใจงดงาม : 0

https://www.facebook.com/fonpir

ขึ้นไปข้างบน Go down

บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า Empty Re: บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า

ตั้งหัวข้อ by term_tem Wed Jan 26, 2011 8:14 pm

puppygufon พิมพ์ว่า:รายงานตัวคนแรกเลย น่าจะมีเบอร์กันและกัน จะได้หากันจนเจออออออ Very Happy
รอบบ่ายรายงานตัวคับ........นั้นสิเนอะน่าจะแรกเบอร์กัน เด๋วส่งเบอร์ทางข้อความนะคับ
term_tem
term_tem

น้ำใจงดงาม : 10

บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า Empty Re: บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า

ตั้งหัวข้อ by puppygufon Wed Jan 26, 2011 8:35 pm

โอเคคร้า จัดเลยจ้า
puppygufon
puppygufon

https://www.facebook.com/fonpir

ตั้งหัวข้อ by JazzUp Thu Jan 27, 2011 5:55 pm

ขอเข้ามาหมั่นไส้พวกรับบ่ายได้ป๊ะ ฮ่าฮ่า (เป็นตัวร้ายซะแล้ว)
เซ็งอะ รับเช้า รายงานตัวก็ก่อนตีห้า ต้องตื่นเช้ายิ่งกว่า ฮือๆ
JazzUp
JazzUp

น้ำใจงดงาม : 5

บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า Empty - -

ตั้งหัวข้อ by kowfarng Sat Jan 29, 2011 10:37 am

ยังไม่มีเวลาไปดูเลยรอบไหน
แต่เท่าที่ อ่านๆมา น่าจะเป็นรอบบ่าย 555+
ขอจบไปตอน S/52
สรุปรับจริงวันที่ 2 ซ้อม 16 23 ถูกป่ะ
kowfarng
kowfarng
ผู้สังเกตการณ์

ตั้งหัวข้อ by bigon Sat Jan 29, 2011 10:47 am

kowfarng พิมพ์ว่า:ยังไม่มีเวลาไปดูเลยรอบไหน
แต่เท่าที่ อ่านๆมา น่าจะเป็นรอบบ่าย 555+
ขอจบไปตอน S/52
สรุปรับจริงวันที่ 2 ซ้อม 16 23 ถูกป่ะ

ถูกแล้วครับคุณข้าวฟ่าง ยังไงมาร่วมถ่ายรุปกันนะครับ กับบัณฑิตรอบบ่าย

แหม มีหลายคนจังวุ้ย สู้รอบเช้าไมได้ JAZZUP ถ่ายคนเดียวฉายเดี่ยว Laughing

bigon

น้ำใจงดงาม : 1

บัณฑิตรุ่น 36 ใครรับตอนบ่ายรายงานตัวด้วยคร้า Empty รับช่วงเช้าดีกว่านะ ผมว่าอ่ะ

ตั้งหัวข้อ by interbom Sat Jan 29, 2011 11:19 am

ผมว่า รับตอนเช้าน่าอิจฉามากที่สุดครับ

เพราะว่า ตอนเช้า อากาศไม่ร้อน รถยังไม่ติดมากเ

แม้ว่าจะรายงานตัว ตี4-5 ก็ตามครับ

ที่สำคัญได้ออกจากหอประชุมประมาณเที่ยง หลังจากนั้น ก็เป้นเวลาทีได้ถ่ายรูปสนุกสนานกันครับ พักผ่อนแล้วล่ะครับ

แต่ถ้ารับบ่าย คุณก็ต้องมารายงานตัวตอน 9โมงเช้า อยู่ดี เข้าหอประชุมประมาณเที่ยง ออกหอประชุม ประมาณหกโมงเย็น

ผมว่า กินเวลา ไปเยอะมากเลยนะครับ

ตอนนี้ภาวนาขอให้รับภาคเช้าอยู่ครับ

ไม่ทราบว่าไปดูรายชื่อจากที่ไหนกันครับ อยากรู้บ้าง

interbom

ตั้งหัวข้อ by kowfarng Sat Jan 29, 2011 11:50 am

interbom พิมพ์ว่า:ผมว่า รับตอนเช้าน่าอิจฉามากที่สุดครับ

เพราะว่า ตอนเช้า อากาศไม่ร้อน รถยังไม่ติดมากเ

แม้ว่าจะรายงานตัว ตี4-5 ก็ตามครับ

ที่สำคัญได้ออกจากหอประชุมประมาณเที่ยง หลังจากนั้น ก็เป้นเวลาทีได้ถ่ายรูปสนุกสนานกันครับ พักผ่อนแล้วล่ะครับ

แต่ถ้ารับบ่าย คุณก็ต้องมารายงานตัวตอน 9โมงเช้า อยู่ดี เข้าหอประชุมประมาณเที่ยง ออกหอประชุม ประมาณหกโมงเย็น

ผมว่า กินเวลา ไปเยอะมากเลยนะครับ

ตอนนี้ภาวนาขอให้รับภาคเช้าอยู่ครับ

ไม่ทราบว่าไปดูรายชื่อจากที่ไหนกันครับ อยากรู้บ้าง

มันก็ดีคนละอย่างนะ
ถ้ารับบ่าย ก็ไม่ต้องตื่นเข้า รับเสร็จ ถ่ายรูป หาอะไรกินกับที่บ้าน และก็เข้านอน
เวลามันลงตัวมากๆ
รับเช้า ถึงจะต้องตื่นเช้ามากๆรับเสร็จก็มีเวลาถ่ายรูปทำอย่างอื่นเยอะกว่าคนรับบ่ายแน่นอน
ยังไงก็แสดงความยินดี กับ ว่าที่บัณฑิตรุ่นที่ 36 ทุกคนด้วยนะครับ
ในที่สุดพวกเราก็จบอย่างเป็นทางการ

kowfarng
kowfarng

ตั้งหัวข้อ by term_tem Sat Jan 29, 2011 12:04 pm

[quote="interbom"]
วันนี้ผมไปที่มหาวิทยาลัยฝากดูว่ารับเช้าหรือบ่ายได้นะคับ ฝากชื่อ สาขา รหัสน.ศ ไว้นะครับrendeer
term_tem
term_tem

ตั้งหัวข้อ by bigon Sat Jan 29, 2011 12:32 pm

จากประสบการณ์ การรับปริญญาครั้งแรกของตัวเอง และจากการไปงานของเพื่อนนะครับ

ถ้าจะเอาจริงๆ รอบบ่าย จะดีกว่านะครับ ตรงที่

1. คุณรายงานตัวสายๆ ยังพอมีเวลาตอนเช้า - 9โมงกว่าๆ ในการถ่ายรุปนะครับ ในทางปฏิบัติจริง เรียกรายงานตัว 9 โมง ทุกคนก็แห่กันไป 9โมง ต่อให้ไป 9.15 ก็ยังต้องต่อแถวรายงานตัวอยู่ดีครับ กว่าจะรายงานตัวเสร็จ ก็เกือบ 10 โมงแล้ว แต่สำหรับรอบเช้ารายงานตัวตี 5 กว่าจะมาครบก็เกือบ 6โมง รูปที่ถ่ายก็ออกจากมืดๆมัวๆไปนะครับ

2. ถามช่างภาพได้ ช่วงเช้า เป็นช่วงที่แสงสวยที่สุด ถ่ายรุปออกมาแล้วภาพจะสวยมาก
หน้าตาเรายังสดใส ผู้หญิงก็ยังสวยเช้ง เพราะเพิ่งแต่งหน้าทำผมเสร็จแล้วถ่ายเลย
แต่ถ้ารับเช้า เข้าไปในหอประชุมซ้อม 4 ชม. ออกมาหน้ามันไปบ้างแล้ว อากาศก็ร้อน เพราะเที่ยงพอดี แสงแดดแรงมาก ถ่ายณุปไม่ค่อยสวยด้วยคับ เพราะเงาจะบังหน้าเราหมด อากาศอบอ้าว
และที่สำคัญ บางครั้งเราอาจหงุดหงิดจากที่ไปซ้อมนาน และ หิวข้าวด้วยครับ อีกอย่าง กว่าจะได้แสงที่สวยๆต้องรอประมาณ 4 โมงเย็นเป็นต้นไปนะครับ เวลานี้บัณฑิตเช้าอาจไปแต่งหน้าเพิ่ม พักผ่อนก่อนก็ได้นะครับ เวลาถ่ายช่วงเย็น จะได้ยิ้มแบบเต็มที่ ไม่เหนื่อยล้าจากการซ้อมเมื่อเช้า

แต่รอบบ่ายก็เสี่ยงตรงที่ อาจจะโดนเรทเวลา ออกมาก็4 โมงกว่าๆ มีเวลาถ่ายอีกไม่มาก แต่ก็หน้าโทรมนิดนะครับ ต้องรีบแต่งเติมให้ไว และปรับสีหน้าอย่าให้ดูเหนื่อย เมื่อยล้ากับการซ้อม

ช่วงเช้า ก็รีบตุนๆถ่ายไว้ ตอนที่อารมณ์ดีๆ หน้ายังผ่องๆกันนะครับ

ส่วนรอบเช้า ก็ออกมาพักสักนิดเติมหน้าสักหน่อย ให้หายเครียด

แล้วค่อยไปถ่ายรูป จะเวิร์คกว่ามากครับ จากประสบการณ์ ถ่ายตอนบ่าย1-3 โมงโคตรร้อน

เหงื่อไหล หน้ามัน แล้วยิ่งท่านชายนะ ไม่ต้องห่วง ใส่สูทใส่ครุย กี่ชั้น ร้อนกว่าท่านหญิงแน่นอน

แต่ทั้งรอบเช้า รอบบ่าย เราอย่าลืมมาถ่ายรูปร่วมกันนะครับ

bigon

น้ำใจงดงาม : 1

ตั้งหัวข้อ by MissMaybE Sat Jan 29, 2011 1:54 pm

ควรถ่ายแนวหลุดวันซ้อมเยอะๆ ฮ่า

วันจริงเน้นถ่ายกับญาติๆ สวยงามๆ

ถ่ายตอนไหนไม่น่ามีปัญหา photoshop ช่วยได้ ฮ่าๆ
MissMaybE
MissMaybE

น้ำใจงดงาม : 2

https://facebook.com/MissMusicz

ตั้งหัวข้อ by puppygufon Sat Jan 29, 2011 9:29 pm

ใครมีตากล้องส่วนตัวแล้วบ้างค่ะ ราคาเท่าไหร่กันบ้างคร้า
puppygufon
puppygufon

ตั้งหัวข้อ by interbom Mon Jan 31, 2011 11:18 am

ปกติ ถ้าตากล้องมืออาชีพ ครึ่งวันก็ประมาณ 3500 ขึ้นไปอ่ะครับ ส่วนใหญ่ นะ

คุณก็จะได้รูปที่สวยจริง อะไรจริง สีฟ้าก็ฟ้าธรรมชาติ งามมากๆเลยครับ ที่สำคัญคุณภาพของรุปมีความละเอียด สามารถขยายได้ใหญ่มากๆๆๆ

ส่วนกล้องดิจิตอลธรรมดา ผมก็ให้ครอบครัว แล้วก็เพื่อนๆถ่ายๆไปด้วย เหมือนเป้นภาพหลุดๆ มุมเผลอๆ

ก็เลือกครึ่งเช้า หรือ ครึ่งบ่าย ก็แล้วแต่ แต่คนที่รับตอนเช้า อย่างผม ก็คงตอนเลือก ครึ่งวันบ่าย หุๆๆ

ตอนนี้ยังคิดว่า ตี4 หรือ ตี 5 กันแน่ ที่ให้ลงทะเบียนบัณฑิตน่ะ

เมื่อประมาณปี 2552 ผมพอมีประสบการ์รับปริญญาจากมหาวิทยาลัยรัฐเก่าแก่แห่งหนึ่ง

แต่รับตอนบ่ายอ่ะครับ ก็เลยมีเวลาถ่ายวรูปวันจริงในช่วงเช้า วุ่นวายจริงๆครับ

ถ้าหากอยากได้รูปสวยๆ แนวๆ ควรถ่ายรูปวันซ้อมใหญ่ด้วยนะครับ

ส่วนวันจริง ไว้ถ่ายกับครอบครัว เพระวันนั้นทุกอย่างจะวุ่นวายมาก เครือข่ายโทรศัพท์ล่ม

เดี๋ยวเพื่อนๆ ญาติพี่น้องที่เขามาแสดงความยินดี หากันไม่เจออีก เดินตามหา ร้อนๆก้ร้อน คนเยอะมาก

พาลจะทำให้อารมณืเสียง่ายๆ ดังนั้นก็เตรียมใจ ไว้ ทำใจร่มไว้ด้วยนะครับๆ

interbom

ตั้งหัวข้อ by JazzUp Mon Jan 31, 2011 12:40 pm

ถ้าจะเอารูปแบบสวยๆ ได้วิวเน้นๆ ไม่มีคนเกะกะ ส่วนใหญ่เขา
"ถ่ายนอกรอบ" กันค่ะ

ส่วนซ้อมใหญ่ รับจริง เน้นเก็บรรยากาศ เหตุการณ์ และคนที่มาร่วมยินดี

ราคามีทุกรูปแบบแหละ ตั้งแต่ฟรี(เพราะกันเอง) ไปจนถึง หลายพัน(เช่นตากล้องตามนิตยสารวันละ 5000)

อย่างตอนเราถ่ายให้รุ่นพี่ที่เกษตรก็กันเอง ไม่เน้นศิลปะมาก แต่พอสวยงาม ก็พันนึง แต่งภาพให้ด้วย(จริงๆคือ พี่เขาเมตตาให้เยอะเอง ฮ่าฮ่า)

สนใจก็ ลองเข้าไปดูตามเวปชุมนุมตากล้อง มีหลายราคา แล้วก็เข้าไปดูผลงานได้ตามเวป multiply
ส่วนใหญ่ถ้า ตากล้องแพงๆ มักต้องรีบจอง (เหมือนช่างทำผมแต่งหน้า อาจต้องจองข้ามเดือน)

ไงก็ ลองดูดีๆ ที่ไว้ใจได้ ตกลงราคาและเงื่อนไขกันดีๆนะคะ
JazzUp
JazzUp

น้ำใจงดงาม : 5

ตั้งหัวข้อ by term_tem Tue Feb 01, 2011 10:17 am

bigon พิมพ์ว่า:
ขอนัดเป็นวันอาทิตย์ที่ 6 ก.พ 54 นี้นะครับ

เจอกันได้ตั้งแต่ เวลา 13.00 ที่หน้าตึกอธิการบดี ถ้ามาครบแล้วตกลงกันว่าจะไปทานข้าวกันที่ไหนนะครับ

ส่วนใครมาได้ช่วงเย็นๆก็อาจจะได้เจอกันนะครับ ยังไงลงชื่อหรือแลกเบอร์ติดต่อกลับได้ทางกล่องข้อความนะครับ

แล้วเจอกันนะครับ
อย่าลืมไปลงทะเบียนที่กระทู้ใหม่นะครับ
term_tem
term_tem

ตั้งหัวข้อ by puppygufon Tue Feb 01, 2011 12:13 pm

Very Happy Very Happy ถ้ามาถึงกันแล้วแจ้งสถานะการณ์ด้วยได้ไม๊อ่า บ่ายมาไม่ได้ จะรีบบึ่งมาตอนเย็นไม่รู้จะทันไม๊ แต่จะพยายาม 0863556768
puppygufon
puppygufon

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics