กระดานสนทนานักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
กรุณา log in เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็น

Join the forum, it's quick and easy

กระดานสนทนานักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง
กรุณา log in เพื่อร่วมแสดงความคิดเห็น
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Latest topics
» 4 คุณสมบัติการสมัครงาน ที่อาจเป็นกับดัก ล่อให้เราตกหลุมพราง
by max17 Tue Feb 27, 2018 10:53 am

» แจกชีท และสรุปหน้าราม ของคณะสื่อสารมวลชนค่ะ
by peachyz Sun Nov 19, 2017 12:54 pm

» หนังสือเสียง 10131 สังคมมนุษย์ มสธ.
by worapolh Thu May 11, 2017 3:33 pm

» หนังสือเสียง PY332 PY235 PY331 PY234 PY225 PY103
by worapolh Thu May 11, 2017 3:33 pm

» หนังสือเสียง HI368 ประวัติศาสตร์จักรวรรดิจีน
by worapolh Thu May 11, 2017 3:30 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY225 ปรัชญาจีน
by worapolh Thu Apr 06, 2017 7:42 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY234
by worapolh Thu Apr 06, 2017 7:41 pm

» หนังสือเสียงตำราเรียนวิชา PY103
by worapolh Thu Apr 06, 2017 6:37 pm

» หนังสือเสียงรามฟรีครับ HI330
by worapolh Wed Mar 29, 2017 5:53 pm

» มีหนังสือและชี๊ทขายครับตามที่อาจารย์สอนและแถมมีจดคำถามข้อสอบหรือคำตอบข้อสอบด้วยครับ
by tonpongsuwat Tue Jan 24, 2017 2:48 pm

» เราสามารถลงวิชาโท ของคณะอื่นได้ไหมครับ
by dentatus Sun Nov 06, 2016 1:13 pm

» แนวข้อสอบ ENS3401
by tonaorza97 Mon Oct 31, 2016 7:05 pm

» แนวข้อสอบ ENS3401
by tonaorza97 Mon Oct 31, 2016 7:04 pm

» สอบถามการเรียนวิชาเอกภาษาจีนที่ราม
by kendo89 Sun Oct 30, 2016 8:04 pm

» ขายหนังสือคณะประวัติศาสตร์
by tonpongsuwat Fri Sep 23, 2016 9:54 pm

» ขายหนงสือคณะปรัชญา
by tonpongsuwat Fri Sep 23, 2016 9:54 pm

LIKE & SHARE THIS PAGE

ติดต่อผู้ดูแลบอร์ด

รายงานข่าว MC221

donpringles
sumalee
santosbeckham
rabbitka
misspnd
sunida300132
conundekram
ปภาวิน
toot
emanamo
rungnaphaa
cornerztone
chimdoyoung
Aot_MC
Kuper
kobkamon
TUME
jenetjaja
dhoko
banaple
manud53
k2go
MongioMC
Admin
วินิจฉัย
แอนนี่50
Kingkong
31 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

รายงานข่าว MC221 - Page 2 Empty Re: รายงานข่าว MC221

ตั้งหัวข้อ by dhoko Tue Aug 02, 2011 10:54 pm

jenetjaja พิมพ์ว่า:พี่ค่ะ ขอแนวข้อสอบวิชา mc221 ด้วยค่ะ หนูลงมาปีกว่าๆแล้วไม่ผ่านเลย ไม่มีโอกาสไปเข้าเรียนค่ะ
เพราะบ้านอยู่ต่างจังหวัด ถึงเวลาก็ขึ้นไปสอบอย่างเดียวค่ะ พี่คะ ช่วยบอกแนวข้อสอบหนูหน่อย
หนูเหลือวิชาสุดท้าย อยากจบแล้วค่ะ ยังไง พี่ก็ช่วยส่งเมล์ มาบอกแนวข้อสอบหนูหน่อยนะคะ
จะเป็นพระคุณมากๆเลยค่ะ
No No

e-mail:
[You must be registered and logged in to see this link.]

เทคแคร์จ้า เล่นเฟสปะ เป็นเพื่อนกันน๊า
dhoko
dhoko
ก้าวแรกแห่งการแบ่งปัน
ก้าวแรกแห่งการแบ่งปัน

น้ำใจงดงาม : -3

ขึ้นไปข้างบน Go down

รายงานข่าว MC221 - Page 2 Empty Re: รายงานข่าว MC221

ตั้งหัวข้อ by jenetjaja Wed Aug 03, 2011 10:30 am

เล่นจ้ะ แอด ชื่อ เฟสเรา มานะ Jinny Jaja รอรับแอดจ้ะ Very Happy Very Happy Very Happy [/color]
jenetjaja
jenetjaja
ผู้สังเกตการณ์

น้ำใจงดงาม : 0

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Wed Aug 03, 2011 3:01 pm

banaple พิมพ์ว่า:
Kingkong พิมพ์ว่า:
banaple พิมพ์ว่า:ลงเรียนวิชานี้ภาค1/54 ไมีเคยไปเรียนเลย
กะว่าจะเริ่มเรียนเดิือนสิงหาคมนี้ค่ะไม่สายเกินไปใช่มั๊ยค่ะ
แล้วเรื่องงานที่ทำส่่งอาจารย์จะมีผลกับเกรดหรือเปล่าค่ะ
แบบเป็นคะแนนเก็บอะไรอย่างงี้ค่ะ

ปล.ถ้าเกิดมีข้อสงสัยหรือไม่เข้าใจ ขออนุญาติรบกวนโทรหาได้มั๊ยค่ะ

คิงคองแนะนำให้เข้าเรียนนะค่ะเพราะแต่ละเทอมอาจารย์จะสอนไม่เหมือนกันเลย (อันนี้ขอบอก)

การบ้านที่อาจารย์ให้จะเป็นส่วนช่วยในการทำข้อสอบค่ะไม่มีผลต่อคะแนนแต่มีผลทางจิตใจคือ
"ฉันเรียนนะต้องทำข้อสอบได้" อยากแนะนำก็คือทำส่งอาจารย์ทุกครั้ง
เพื่อที่จะได้รู้ว่าเราต้องแก้ไขแบบไหน อย่างไร (เก็บเอกสารอาจารย์ทุกใบแล้วจดให้ละเอียดเท่าที่จะทำได้)
ท่านอาจารย์เคยบอกว่า การบ้านที่เราทำนั้นมันไม่ผิดหรอก แต่มันอาจจะขาดไปนิด
ไม่ต้องกลัวว่ามันจะผิดแล้วอาจารย์จะดุ อาจารย์พยายามช่วยให้เราไปจากอาจารย์ไวๆๆ คริๆ
ไม่แนะนำให้ไปติวนะค่ะ ลองเข้าเรียนดูแล้วจะรู้ว่าอาจารย์ใจดีค่ะ

สู้ๆๆ

งั้นคงไปเรียนค่ะเพราะลองนับดูแล้วเหลืออีกไม่กี่ครั้งก็จะสอบไล่แล้ว ขอบคุณนะคะ Very Happy
ปล. รบกวนส่งแนวข้อสอบให้หน่อยได้มั๊ยค่ะั [You must be registered and logged in to see this link.] Wink

ลองมาเรียนก่อนไหมค่ะ เพราะไม่รู้ว่าอาจารย์จะออกแนวไหน

ยังทันอยุ่ค่ะที่จะไปเรียน เพื่อนๆในชั้นอาจจะสามารถช่วยได้ถ้าเราเข้าไปถามคนที่เข้าเรียนสม่ำเสมอ

ถ้าใกล้สอบประจำภาคยินดีติวให้ค่ะ อยากให้ไปเรียนก่อนจะดีกว่าที่ไม่รู้อะไรเลย
Kingkong
Kingkong
ผู้ร่วมแบ่งปันขั้นสูง

น้ำใจงดงาม : 42

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Wed Aug 03, 2011 3:04 pm

jenetjaja พิมพ์ว่า:พี่ค่ะ ขอแนวข้อสอบวิชา mc221 ด้วยค่ะ หนูลงมาปีกว่าๆแล้วไม่ผ่านเลย ไม่มีโอกาสไปเข้าเรียนค่ะ
เพราะบ้านอยู่ต่างจังหวัด ถึงเวลาก็ขึ้นไปสอบอย่างเดียวค่ะ พี่คะ ช่วยบอกแนวข้อสอบหนูหน่อย
หนูเหลือวิชาสุดท้าย อยากจบแล้วค่ะ ยังไง พี่ก็ช่วยส่งเมล์ มาบอกแนวข้อสอบหนูหน่อยนะคะ
จะเป็นพระคุณมากๆเลยค่ะ
No No

e-mail:
[You must be registered and logged in to see this link.]

ถ้าที่บ้านมี internet อยากให้ดูคำบรรยายย้อนหลังนะค่ะ
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by TUME Thu Aug 04, 2011 3:51 pm

MC 221 นี้ลงสอบ5-6ครั้งไม่ผ่านซะทีเคยไปนั้งเรียนอยู่1เทอมก็ไม่รอดตกเหมือนเดิมน้ำตาแทบจะไหล ติดอยู๋ตัวเดี๋ยวเลยเครียด+ท้อมากไม่รู้จะทำไงแล้วไม่เข้าใจคำถามที่อาจารย์ว่าต้องตอบแบไหนพอจะมีแนวคำตอบไหมครับ ที่เจอบ่อยก็
1.ความหมายของข่าวพร้อมยกตัวอย่าง
2.คุณค่าเชิงข่าว
3.ถ้านักศึกษาเป็นบรรณธิการข่าวจะให้ความสำคัญกับข่าวประเภทใดมากกว่ากันเพราะเหตุใดอธิบายโดยใช้หลักการเกี่ยวกับนโยบายด้านข่าว
4.รูปแบบการเขียนข่าวที่นิยมใช้มากที่สุด

TUME

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Fri Aug 05, 2011 10:37 am

[quote="TUME"]MC 221 นี้ลงสอบ5-6ครั้งไม่ผ่านซะทีเคยไปนั้งเรียนอยู่1เทอมก็ไม่รอดตกเหมือนเดิมน้ำตาแทบจะไหล ติดอยู๋ตัวเดี๋ยวเลยเครียด+ท้อมากไม่รู้จะทำไงแล้วไม่เข้าใจคำถามที่อาจารย์ว่าต้องตอบแบไหนพอจะมีแนวคำตอบไหมครับ ที่เจอบ่อยก็
1.ความหมายของข่าวพร้อมยกตัวอย่าง
2.คุณค่าเชิงข่าว
3.ถ้านักศึกษาเป็นบรรณธิการข่าวจะให้ความสำคัญกับข่าวประเภทใดมากกว่ากันเพราะเหตุใดอธิบายโดยใช้หลักการเกี่ยวกับนโยบายด้านข่าว
4.รูปแบบการเขียนข่าวที่นิยมใช้มากที่สุด[/quot

ไม่ต้องเครียดเลยค่ะ การตีโจทย์ให้แตกนั้นไม่ใช่เรื่องยาก ค่อยๆอ่านแล้วจะเห็นว่ามีอะไรบางอย่างที่เราคุ้นๆ

แต่สิ่งสำคัญที่สุด คุณตอบโจทย์ของอาจารย์ครบตามคำสั่งหรือเขียนออกอย่างไร แค่นั้น

ลองทบทวนดูแล้วมองภาพรวมดูว่าอะไรบ้างที่เราไม่ได้ทำแล้วต้องแก้ไข

คิงคองเชื่อว่าไม่ยากเกินหรอกค่ะถ้าตั้งใจ

ปล. เขียนคำตอบให้เหมือนว่าอาจารย์เป็นเด็กๆที่ไม่รู้เรื่องไร้เดียงสา ต้องเขียนอย่างไรให้เด็ก 1คน รู้เรื่องแบบสั้นๆเข้าใจง่าย
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by TUME Fri Aug 05, 2011 12:12 pm

ข้ออื่นพอทำได้แต่ข้อ
ข้อนี้ตีโจทย์ไม่ออกจริงๆครับไม่เข้าใจว่าต้องตอบแนวไหน
ปัญหาอีกอย่างที่เจอทุกครั้งที่สอบคือทำไม่ทันเพราะว่าเป็นคนลายมือแย่มากๆต้องพยามเขียน
และเวลาเราเขียนผิดเราสามารถขีดฆ่าได้หรือไม่ครับ

TUME

ตั้งหัวข้อ by banaple Fri Aug 05, 2011 6:27 pm

พฤหัสที่ผ่านมาตั้งใจไปเีรียนเต็มที่่เลยอ่ะ
แต่พอไปถึง อาจารย์งดบรรยายซะงั้น
ฟาวล์เลย ส่วนอาทิตย์หน้า
พฤหัสที่11และ พฤหัสที่18 ก็ติดสอบซ่อมอีก
งั้นก็แปลว่าเหลืออีก3ครั้งก็จะสอบ แง แง รู้งี้ตั้งใจไปเรียนตั้งแต่แรกก็ดี
3ครั้งสุดท้ายนี้ไม่รู้อาจารย์จะงดบรรยายอีกเหรือเปล่า
ถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีใครได้เข้าเรียนขอความกรุณามาแชร์กันหน่อยนะคะ
เป็นตัวเดียวที่ต้องผ่านเช่นกันค่ะ

banaple

ตั้งหัวข้อ by kobkamon Sat Aug 06, 2011 12:28 am

คุนคิงคิงคองคร่ะ ต้องรบกวนส่งเมล์แนวข้อสอบให้บ้างได้ไหมคร่ะ หรือนัดวันติวก้อได้คร่ะ คือพึ่งมาเข้าอินเตอร์เน็ตอ่ะคร่ะ เลยไม่รู้ว่าคุนคิงคองนัดติว ต้องขอเป็นช่วงระหว่างสอบได้ไหมคร่ะ วันที่ 10-13 อ่ะคร่ะ คือมีเวลาแค่นั้นอ่ะคร่ะ รบกวนนินึงนะคร่ะ หรือถ้าคุนคิงคองไม่มีเวลาจิงจิง รบกวนส่งเมล์แนวข้อสอบหน่อยได้ไหมคร่ะ [You must be registered and logged in to see this link.] หรือโทรมาที่เบอร์ 089-146-0885 รบกวนนิดนึงนะคร่ะ อยากสอบให้ผ่านจิงจิง

kobkamon

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Sun Aug 07, 2011 6:44 pm

TUME พิมพ์ว่า:ข้ออื่นพอทำได้แต่ข้อ
ข้อนี้ตีโจทย์ไม่ออกจริงๆครับไม่เข้าใจว่าต้องตอบแนวไหน
ปัญหาอีกอย่างที่เจอทุกครั้งที่สอบคือทำไม่ทันเพราะว่าเป็นคนลายมือแย่มากๆต้องพยามเขียน
และเวลาเราเขียนผิดเราสามารถขีดฆ่าได้หรือไม่ครับ

ง่ายนิดเดียวค่ะ ข้อนี้ขอเฉลยนะค่ะ เช่นข่าวเลือกนายก กับข่าวเครื่องบินตก

ให้มองภาพหนังสือพิมพ์หน้า 1 นะค่ะ ส่วนใหญ่แล้วจะมีกรอบข่าวเล็กละใหญ่

ถ้าคุณเป็นบรรณาธิการ สิ่งแรกที่คุณต้องทำคือกระแสข่าวไหนมาแรง คุณจะขึ้นพาดหัวใหญ่หรือพาดหัวเล็กๆ ก็ได้แล้วแต่

แต่สุดท้ายทั้งสองข่าวก็ต้องลงหนังสือพิมพ์ใช่ไหมค่ะ เพราะทั้งสองข่าวมีคุณค่าเชิงข่าวเหมือนกัน

อยู่ที่ว่าจะอยู่พาดหัวใหญ่หรือเล็ก อิอิ เพราะยังไงก็อยู่ในกระแสทั้งสองข่าว

นี่คือ แนวตอบที่จะบอกให้นะค่ะสำหรับข้อนี้

อ่านหนังสือพิมพ์เยอะๆค่ะจะได้มองเห็นภาพ

ส่วนลายมือนั้น ถ้าไม่สวยมันก็หัดกันได้ ตอนคิงคองเขียน คิงคอง fake มา มือจะหลุด 555+
สู้ๆๆค่ะ
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Sun Aug 07, 2011 6:47 pm

banaple พิมพ์ว่า:พฤหัสที่ผ่านมาตั้งใจไปเีรียนเต็มที่่เลยอ่ะ
แต่พอไปถึง อาจารย์งดบรรยายซะงั้น
ฟาวล์เลย ส่วนอาทิตย์หน้า
พฤหัสที่11และ พฤหัสที่18 ก็ติดสอบซ่อมอีก
งั้นก็แปลว่าเหลืออีก3ครั้งก็จะสอบ แง แง รู้งี้ตั้งใจไปเรียนตั้งแต่แรกก็ดี
3ครั้งสุดท้ายนี้ไม่รู้อาจารย์จะงดบรรยายอีกเหรือเปล่า
ถ้าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆมีใครได้เข้าเรียนขอความกรุณามาแชร์กันหน่อยนะคะ
เป็นตัวเดียวที่ต้องผ่านเช่นกันค่ะ

น้องชายคิงคองก็คล้ายๆคุณเลยนะ

หลังสอบซ่อมอาจารย์สอนปกติค่ะ ยังไม่สายหรอก อย่าคิดอย่างั้น

มีอะไรในหัวบ้างดีกว่าไม่มี อย่างน้อยอาจารย์ยังช่วยให้การบ้านไปทำแล้วส่ง

ไม่ต้องกลัวอาจารย์ว่า เพราะอาจารย์ไม่ดุ เราจะได้รู้จุดที่เราต้องแก้ไข เวลาสอบจะได้ทำได้

สู้ๆๆนะ
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Sun Aug 07, 2011 6:55 pm

kobkamon พิมพ์ว่า:คุนคิงคิงคองคร่ะ ต้องรบกวนส่งเมล์แนวข้อสอบให้บ้างได้ไหมคร่ะ หรือนัดวันติวก้อได้คร่ะ คือพึ่งมาเข้าอินเตอร์เน็ตอ่ะคร่ะ เลยไม่รู้ว่าคุนคิงคองนัดติว ต้องขอเป็นช่วงระหว่างสอบได้ไหมคร่ะ วันที่ 10-13 อ่ะคร่ะ คือมีเวลาแค่นั้นอ่ะคร่ะ รบกวนนินึงนะคร่ะ หรือถ้าคุนคิงคองไม่มีเวลาจิงจิง รบกวนส่งเมล์แนวข้อสอบหน่อยได้ไหมคร่ะ [You must be registered and logged in to see this link.] หรือโทรมาที่เบอร์ 089-146-0885 รบกวนนิดนึงนะคร่ะ อยากสอบให้ผ่านจิงจิง

โทรมาหาคิงคองเถอะค่ะ วันที่ 13 มีนัดติววิชานี้กับเพื่อนอีกคน สรุปให้ก่อนสอบ

ถ้าอยากจะมาก็ได้นะค่ะ ยินดีค่ะ แต่ เคยเข้าเรียนหรือเปล่าค่ะวิชานี้

คิงคองไม่สอนคนไม่เคยเข้าเรียน

ให้นัดเวลามานะค่ะ วันที่ 13

นัดติวที่คณะฯ ส่วนเบอร์โทรคิงคองทิ้งไว้ให้แล้วนะค่ะ

ไม่มีบริการส่งแนวคำตอบผ่านเนตค่ะ ขี้เกียจจ้า

(การที่จะขอให้ใครช่วย คุณต้องโทรไปหามิใช่ให้เค้าโทรหา ถ้าอยากผ่านจริงๆ คุณต้องคิดว่าคุณต้องพึ่งพา แสดงว่าจริงใจมากกว่าเห็นแก่ตัว จริงไหม มารยาทที่ไม่ดีแบบนี้ อย่าทำอีกนะค่ะ)

Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by kobkamon Mon Aug 08, 2011 2:40 am

kobkamon พิมพ์ว่า:คุนคิงคิงคองคร่ะ ต้องรบกวนส่งเมล์แนวข้อสอบให้บ้างได้ไหมคร่ะ หรือนัดวันติวก้อได้คร่ะ คือพึ่งมาเข้าอินเตอร์เน็ตอ่ะคร่ะ เลยไม่รู้ว่าคุนคิงคองนัดติว ต้องขอเป็นช่วงระหว่างสอบได้ไหมคร่ะ วันที่ 10-13 อ่ะคร่ะ คือมีเวลาแค่นั้นอ่ะคร่ะ รบกวนนินึงนะคร่ะ หรือถ้าคุนคิงคองไม่มีเวลาจิงจิง รบกวนส่งเมล์แนวข้อสอบหน่อยได้ไหมคร่ะ [You must be registered and logged in to see this link.] หรือโทรมาที่เบอร์ 089-146-0885 รบกวนนิดนึงนะคร่ะ อยากสอบให้ผ่านจิงจิง

โทรมาหาคิงคองเถอะค่ะ วันที่ 13 มีนัดติววิชานี้กับเพื่อนอีกคน สรุปให้ก่อนสอบ

ถ้าอยากจะมาก็ได้นะค่ะ ยินดีค่ะ แต่ เคยเข้าเรียนหรือเปล่าค่ะวิชานี้

นัดติวที่คณะฯ ส่วนเบอร์โทรคิงคองทิ้งไว้ให้แล้วนะค่ะ

ไม่มีบริการส่งแนวคำตอบผ่านเนตค่ะ ขี้เกียจจ้า

(การที่จะขอให้ใครช่วย คุณต้องโทรไปหามิใช่ให้เค้าโทรหา ถ้าอยากผ่านจริงๆ คุณต้องคิดว่าคุณต้องพึ่งพา แสดงว่าจริงใจมากกว่าเห็นแก่ตัว จริงไหม มารยาทที่ไม่ดีแบบนี้ อย่าทำอีกนะค่ะ)

ต้อง ต้องขอโทดคุนคิงคองด้วยนะคร่ะที่รบกวนให้คุนโทกลับ คือต้องไม่รู้จาติดต่อคุนคิงคองได้เวลาไหนนะคร่ะ เรื่องการเข้าเรียนต้องไปเข้าเรียนมาตอนเทอม 2/53 คร่ะ มีแนวข้อสอบเก่าของอาจารย์อยู่ แต่ไม่รู้ว่าสอบซ่อมนี้จาออกเหมือนเดิมรึเปล่า และก้อไม่มั่นใจนะคร่ะว่าที่เขียนคำตอบทั้งหมดที่เคยสอบมาจาตอบถูกรึเปล่า
เรื่องนัดวันติว วันที่ 13 ต้องโอเคนะคร่ะ ขอเป็นเวลา 12.00 ได้ไำหมคร่ะ คือต้องมีสอบช่วงเช้านะคร่ะ
ปล. เบอโทรศัพท์ที่คุนคิงคองทิ้งไว้ให้นั้น ดูที่ไหนหรอคร่ะ ต้องไม่เหนมีเลยคร่ะ รบกวนคุนคิงคิงช่วยตอบอีกรอบนะคร่ะ ขอบคุนคุนคิงคองมากคร่ะ

kobkamon

ตั้งหัวข้อ by kobkamon Mon Aug 08, 2011 4:34 am

คุนคิงคองคร่ะ ต้องลองทำคำถาม-คำตอบ ให้คุนคิงคองช่วยแนะนำคำตอบ ส่งเมล์ไปแล้วไม่ทราบว่าคุนคิงคองจาได้รับรึเปล่าคร่ะ

kobkamon

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Tue Aug 09, 2011 11:44 am

kobkamon พิมพ์ว่า:

ต้อง ต้องขอโทดคุนคิงคองด้วยนะคร่ะที่รบกวนให้คุนโทกลับ คือต้องไม่รู้จาติดต่อคุนคิงคองได้เวลาไหนนะคร่ะ เรื่องการเข้าเรียนต้องไปเข้าเรียนมาตอนเทอม 2/53 คร่ะ มีแนวข้อสอบเก่าของอาจารย์อยู่ แต่ไม่รู้ว่าสอบซ่อมนี้จาออกเหมือนเดิมรึเปล่า และก้อไม่มั่นใจนะคร่ะว่าที่เขียนคำตอบทั้งหมดที่เคยสอบมาจาตอบถูกรึเปล่า
เรื่องนัดวันติว วันที่ 13 ต้องโอเคนะคร่ะ ขอเป็นเวลา 12.00 ได้ไำหมคร่ะ คือต้องมีสอบช่วงเช้านะคร่ะ
ปล. เบอโทรศัพท์ที่คุนคิงคองทิ้งไว้ให้นั้น ดูที่ไหนหรอคร่ะ ต้องไม่เหนมีเลยคร่ะ รบกวนคุนคิงคิงช่วยตอบอีกรอบนะคร่ะ ขอบคุนคุนคิงคองมากคร่ะ

อยู่ที่น่า 2 นะค่ะ เบอร์ของคิงคอง

โทรมาได้เลยค่ะ แต่ไม่รู้ว่าจะได้มากน้อยแค่ไหน

เพราะมันใกล้สอบแล้วด้วย
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Tue Aug 09, 2011 11:45 am

kobkamon พิมพ์ว่า:คุนคิงคองคร่ะ ต้องลองทำคำถาม-คำตอบ ให้คุนคิงคองช่วยแนะนำคำตอบ ส่งเมล์ไปแล้วไม่ทราบว่าคุนคิงคองจาได้รับรึเปล่าคร่ะ

ไม่ทำให้ค่ะ ขี้เกียจ
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by Kuper Wed Aug 10, 2011 12:58 am

หลังจากไปติวมาแล้ว...ความมืดแปดด้านก็พลันหายไป ปรากฎแสงสว่างรํ่าไรที่ปลายอุโมงค์(เว่อไปไหม:>)
ลองดูครับ, แค่สละเวลานิดหน่อย(โทรหาแล้วนัดติวซึ่งไม่มีค่าใช้จ่าย) แลกกับสิ่งที่จะได้ผมว่ามันคุ้ม, พอได้แนวมา มันจะจํากัดเนื้อหาที่ต้องอ่านให้เหลือน้อยลง ซึ่งจะประหยัดเวลาไปได้มากทีเดียว และที่สําคัญไม่ใช่จะมีใครมาช่วยเราแบบนี้บ่อยๆ อย่างน้อยตอนนี้ผมก็เริ่มมีความมั่นใจว่าน่าจะผ่าน จากที่ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยคิดถึงมันเลย, คุณคงเคยได้ยินใช่ไหมครับว่า "โอกาสมาให้รีบคว้า" ตอนนี้มันมาแล้ว...ที่เหลือก็อยู่ที่คุณแล้ว!!
Kuper
Kuper

ตั้งหัวข้อ by Admin Wed Aug 10, 2011 7:59 am

Kuper พิมพ์ว่า:หลังจากไปติวมาแล้ว...ความมืดแปดด้านก็พลันหายไป ปรากฎแสงสว่างรํ่าไรที่ปลายอุโมงค์(เว่อไปไหม:>)
ลองดูครับ, แค่สละเวลานิดหน่อย(โทรหาแล้วนัดติวซึ่งไม่มีค่าใช้จ่าย) แลกกับสิ่งที่จะได้ผมว่ามันคุ้ม, พอได้แนวมา มันจะจํากัดเนื้อหาที่ต้องอ่านให้เหลือน้อยลง ซึ่งจะประหยัดเวลาไปได้มากทีเดียว และที่สําคัญไม่ใช่จะมีใครมาช่วยเราแบบนี้บ่อยๆ อย่างน้อยตอนนี้ผมก็เริ่มมีความมั่นใจว่าน่าจะผ่าน จากที่ก่อนหน้านี้ผมไม่เคยคิดถึงมันเลย, คุณคงเคยได้ยินใช่ไหมครับว่า "โอกาสมาให้รีบคว้า" ตอนนี้มันมาแล้ว...ที่เหลือก็อยู่ที่คุณแล้ว!!

ขอบคุณที่กลับมาแชร์แนวคิดดีๆ ให้เพื่อนๆอ่านครับ
Admin
Admin
ผู้ดูแลระบบ
ผู้ดูแลระบบ

น้ำใจงดงาม : 46

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Sat Aug 13, 2011 9:16 pm

พรุ่งนี้สอบกันแล้ว เขียนข่าวแล้ว

เต็มที่เลยนะค่ะ

ค่อยๆเขียนเรียงร้อยความคิด

เชื่อว่าทุกคนสอบผ่านแน่นอนค่ะ
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by TUME Tue Aug 16, 2011 11:16 am

ไปสอบมาแล้วครับทำไม่ทันมี8ข้อทำได้(หรือได้ทำ) 6ข้อครึ่งเอง
นั้งตรงแอร์พอดีหนาวมากมือแข็ง ปวดฉี่อีกนั้งทนอยู่เป็นชัวโมงจะผ่านไหมเนี้ย

TUME

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Sat Aug 20, 2011 7:30 pm

TUME พิมพ์ว่า:ไปสอบมาแล้วครับทำไม่ทันมี8ข้อทำได้(หรือได้ทำ) 6ข้อครึ่งเอง
นั้งตรงแอร์พอดีหนาวมากมือแข็ง ปวดฉี่อีกนั้งทนอยู่เป็นชัวโมงจะผ่านไหมเนี้ย

ลุ้นๆ

Smile
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by TUME Sun Sep 25, 2011 5:18 pm

ผ่านแล้วครับแวะมาขอบคุณ ขอบคุณมากครับ ( เขียนคำตอบให้เหมือนว่าอาจารย์เป็นเด็กๆที่ไม่รู้เรื่องไร้เดียงสา ต้องเขียนอย่างไรให้เด็ก 1คน รู้เรื่องแบบสั้นๆเข้าใจง่าย ) ประโยคนี้ละครับที่ทำให้ผมผ่านsanta

TUME

ตั้งหัวข้อ by Kingkong Mon Sep 26, 2011 8:19 pm

TUME พิมพ์ว่า:ผ่านแล้วครับแวะมาขอบคุณ ขอบคุณมากครับ ( เขียนคำตอบให้เหมือนว่าอาจารย์เป็นเด็กๆที่ไม่รู้เรื่องไร้เดียงสา ต้องเขียนอย่างไรให้เด็ก 1คน รู้เรื่องแบบสั้นๆเข้าใจง่าย ) ประโยคนี้ละครับที่ทำให้ผมผ่านsanta

Smile
Kingkong
Kingkong

ตั้งหัวข้อ by Aot_MC Tue Oct 11, 2011 12:39 am

ข้อสอบเทอม 1/54 น่าจะประมาณนี้อ่ะครับ

1. นิยามก็ท่องนิยามที่มีซัก 4 นิยาม แล้วก็ใส่ตัวอย่างประกอบ

2. ให้วิเคราะห์คุณค่าข่าว (20 คะแนน) อันนี้ต้องเข้าใจแล้วจะตอบได้ครับ อาจารย์จะให้เปรียบเทียบว่าข่าวที่ให้มา 2 ข่าว เราจะเลือกให้ความสำคัญแก...่ข่...าวใดมากกว่ากัน คำตอบ ตอบได้ทั้ง 3 อย่างครับ คือ เลือกข่าว1 เลือกข่าว2 หรือว่าจะให้ความสำคัญทั้งสองข่าว แต่ต้องให้เหตุผลกับอาจารย์ให้ดีๆครับ

3. แหล่งข่าว + ประเด็นที่ต้องถาม

4. ประเด็นข่าวที่ต้องนำเสนอ

5. รูปแบบการเขียนข่าว

6. การเขียนหัวข่าวและความนำ

ส่วนเชื่อมหรือภูมิหลังที่ควรนำเสนอเพิ่มเติม

แหล่งข่าวเพิ่มเติมที่ต้องเพิ่มในข่าวที่อาจารย์ให้มา

7. คุณลักษณะของแหล่งข่าว

สงสัยอะไรในวิชา MC221 แอดไปแล้วกันน่ะครับ [You must be registered and logged in to see this link.]

Aot_MC

น้ำใจงดงาม : 3

ตั้งหัวข้อ by chimdoyoung Fri Dec 02, 2011 1:23 pm

ขอด้วยนะคับ ผมตก4รอบแล้ว [You must be registered and logged in to see this link.]T

chimdoyoung

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics